18
Annabci a kan Kush
Kaiton ƙasar da ake jin ƙarar fikafikai*
a bakin kogunan Kush,
wadda ta aiko da jakadu ta teku
cikin jiragen ruwan da aka yi da kyauro a bisa ruwa.
 
Ku tafi, ku ’yan saƙo masu sauri,
zuwa ga dogayen mutane masu sulɓin jiki,
zuwa ga mutanen da ake jin tsoro a ko’ina,
al’umma mai ƙarfin iko tana jawabin da ba a saba ji ba,
mai ƙasar da koguna suka raba.
 
Ku dukan mutanen duniya,
ku da kuke zama a duniya,
sa’ad da aka ɗaga tutar a kan duwatsu,
za ku gan shi,
sa’ad da kuma aka busa ƙaho,
za ku ji shi.
Ga abin da Ubangiji ya faɗa mini,
“Zan yi shiru in kuma duba a hankali daga mazaunina,
kamar ƙuna mai zafi a hasken rana,
kamar girgijen raba a lokacin girbi.”
Gama kafin girbi, sa’ad da furanni suka karkaɗe
furanni kuma suka zama ’ya’yan inabin da suka nuna,
zai faffalle rassan kuringar inabi da wuƙa,
ya yanke ya kuma kwashe rassan da suka bazu.
Duk za a bar su wa tsuntsayen dutse su ci
da kuma namun jeji;
tsuntsaye kuma za su ci rani a kansu,
namun jeji kuma za su yi damina a kansu.
A wannan lokaci za a kawo kyautai wa Ubangiji Maɗaukaki
daga dogayen mutane masu sulɓin jiki,
daga mutanen da ake jin tsoro a ko’ina,
al’umma mai ƙarfin iko na jawabin da ba a saba ji ba,
mai ƙasar da koguna suka raba.
Za a kawo kyautai zuwa Dutsen Sihiyona, wurin da Sunan Ubangiji Maɗaukaki yake.
* 18:1 Ko kuwa na fari 18:1 Wato, yankin Nilu na Bisa